SV LÀNG SƯ - SVCG HÀ THÀNH
Xin mời bạn cùng đăng nhập để có thể cùng chia sẻ với chúng tôi mọi điều về Đức Tin cũng như đời sống của bạn.!!!

Join the forum, it's quick and easy

Xin mời bạn cùng đăng nhập để có thể cùng chia sẻ với chúng tôi mọi điều về Đức Tin cũng như đời sống của bạn.!!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lạy Chúa, Ngài ở nơi đâu

3 posters

Go down

Lạy Chúa, Ngài ở nơi đâu  Empty Lạy Chúa, Ngài ở nơi đâu

Bài gửi by Conchienlacdan Tue Apr 19, 2011 9:54 pm

Cõ lẽ rằng bạn và tôi đều đã từng một lần tự hỏi rằng Thiên Chúa ở nơi đâu. Phải chăng Ngài chỉ hiện hữu nơi giáo đường hay trên những góc bàn thờ của mỗi gia đình. Phải chăng chúng ta không thể tìm thấy Ngài ở những nơi khác, ở giữa chợ đời hay giữa những cơn đau của mỗi phận người chúng ta. Mỗi khi có những gian nan, thử thách đến với chúng ta thì chúng ta hay kêu trách Ngài rằng: “Lạy Chúa, Ngài ở nơi đâu”, có phải “ Chúa đã bỏ con”.

Nhưng không, Ngài không giờ bỏ rơi bạn đâu, chỉ là bạn chưa nhận ra cách để nhìn thấy Ngài thôi. Bởi vì bạn có biết không, Chúa đã tạo dựng nên bạn và tôi theo hình ảnh của Ngài, vậy nên mỗi chúng ta chính là khuôn mặt của Ngài ở giữa thế gian này. Bạn hãy cùng tôi tìm ra Ngài trong chính mình và mọi người. Hãy cảm nhận tình yêu mà mọi người xung quanh vẫn dành cho bạn và cùng đáp trả lại tình yêu ấy. Như vậy chính là bạn đã đòn nhận tình yêu của Chúa và đã đáp trả lời mời gọi yêu thương của Ngài. Hãy để những đau khổ thế trần như những món quà mà Chúa đã gửi trao cho bạn kèm theo ơn cứu độ tuyệt hảo của Ngài. Hãy cùng sẻ chia những phút giây hạnh phúc, hãy san lấp mọi khổ đau để cùng nhìn thấy khuôn mặt của Ngài, khuôn mặt của tình yêu. Vì Ngài chính là tình yêu.

Bạn hãy cùng lắng nghe câu truyện của tôi nhé:

Ngay từ lúc bé tôi vẫn thường hỏi cha mình rằng: “ Cha ơi, Chúa ở đâu ạ”. Và cha tôi đã chỉ tay về phúa những người ăn xin và nói với tôi rằng : “Chúa đấy con ạ”.
_ Sao Chúa lại ăn mặc rách rưới vậy cha – tôi hỏi lại
_ Vì Chúa đang đóng giả đấy con, con có muốn cho Chúa điều gì không
Đấy là lần đầu tiên trong trí óc non nớt của tôi được biết rằng tôi phải cho Chúa điều gì đấy mỗi khi tôi gặp Ngài và hình ảnh Chúa đóng giả những người ăn xin đã theo tôi lớn lên từng ngày.
Rồi mỗi khi có ai hay điều gì đến giúp gia đình tôi mỗi lúc khó khăn cha lại ôm chúng tôi vào long và thốt lên rằng: “Chúa đang gửi những thiên sứ đến giúp nhà ta đấy con ạ, vì Ngài biết rõ những lời cầu nguyện của mọi người”. Trí tò mò của tuổi mới lớn thôi thúc tôi hỏi lại cha rằng:
_ Thế cha thường thấy Chúa ở những đâu vậy cha
Cha liền ôm lấy tôi và bảo:
_ Con có thấy vũ trụ tuyệt vời này không, từng vì sao to lớn trên kia cho đến những ngọn cỏ trên đời, tất cả đều dành cho chúng ta
Và cha đã dạy tôi những bài học từ chính cuộc sống của mình: “ Tìm kiếm Chúa trong cuộc sống”. Từ những lời chỉ dẫn của cha mà tôi đã dần cảm nhận thấy Chúa trong cuộc đời mình, tôi đã bắt đầu trò chuyện với Ngài một người bạn tâm giao. Mọi khoảnh khắc trong cuộc sống tôi luôn tìm kiếm và luôn gặp được Ngài.

Mong rằng qua câu truyện nhỏ về cuộc đời mình, bạn sẽ cùng chung cảm nhận với conchienlacdan về sự hiện hữa cách diệu kì nhưng đầy bình dị của Chúa trong mỗi chúng ta

Xin gửi bạn một bài hát:
Ngài Ở Nơi Đâu

Linh Mục Nguyễn Hùng Cường

Giữa chốn bụi đời con biết theo ai
Giữa những lọc lừa con biết tin ai
Sáng thức dậy nhìn đã thấy bon chen
Tối lúc trở về mệt lả cơn đau
Ngước mắt nhìn Trời , Ngài ở nơi đâu??

DK: Ngài ở nơi đâu , ngài ở nơi đâu !!!
Sao để con chới với cơn đau một đời người
Ngài ở nơi đâu , ngài ở nơi đâu !!!
Xin hãy đến cùng con sớt chia phận người

Ôi thân phận người sao quá long đong
Mãi kiếm tìm hòai hạnh phúc mong manh
Cố gắng miệt mài toan tính hôm nay
Nhưng mai này về vẫn trắng đôi tay
Tương lai mịt mờ tựa áng mây bay

Bao năm mỏi mòn mộng ước trôi nhanh
Thân con phận bèo gởi chốn rong rêu
Có lúc tưởng rằng hạnh phúc trên tay
Nhưng sao bẽ bàng lệ ứa hoen mi
Những lúc chiều về hồn vẫn cô đơn

Chúa đã từ trời bỏ xuống dương gian
Sống với phận người chia sớt gian nan
Chúa muốn mọi người yêu mến nhau thôi
Cho nhau nụ cười ngời sáng trên môi
Cho nhau tình người đẹp mãi không vơi

Ngài ở trong tôi , ngài ngự trong tim
Sao mà tôi cứ mãi long đong tìm ngài hòai
Ngài ở trong anh , ngài ở trong em
Và mãi mãi ở trong trái tim mọi người.

Conchienlacdan
Conchienlacdan

Lạy Chúa, Ngài ở nơi đâu  Empty Re: Lạy Chúa, Ngài ở nơi đâu

Bài gửi by maiyeungai Thu May 05, 2011 12:42 pm

Đúng vậy,TC hiện diện ở khắp mọi nơi.Người luôn đồng hành cùng mỗi người chúng ta đó các bạn ạ.Mỗi khi gặp khó khăn các bạn cũng đừng nản lòng nhé,hãy nhìn vào mọi người xung quanh ta,họ chính là hiện thân của Chúa đang dõi theo ta đó bạn. Very Happy .Hãy luôn mỉm cười với những gì Chúa đã,đang và sẽ làm cho chúng ta.Ngài ko bỏ ta đâu.

maiyeungai

Bài gửi by nayconlada Sat May 07, 2011 7:35 am

"CAM ON DOI MOI SOM MAI THUC GIAC
TA CO THEM NGAY NUA DE YEU THUONG"

Thien Chua luon ben canh chung ta, Ngai luon dong hanh voi moi nguoi trong chung ta. hay mung vui vi chua da giang sinh, lam nguoi pham hen, chiu chet chuoc toi cho chung ta va da song lai vi chung ta.

LAY CHUA NGAI DANG O TRONG TAM HON CON THAT
CON YEU MEN NGAI

nayconlada

http://sonlang.com

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics