SV LÀNG SƯ - SVCG HÀ THÀNH
Xin mời bạn cùng đăng nhập để có thể cùng chia sẻ với chúng tôi mọi điều về Đức Tin cũng như đời sống của bạn.!!!

Join the forum, it's quick and easy

Xin mời bạn cùng đăng nhập để có thể cùng chia sẻ với chúng tôi mọi điều về Đức Tin cũng như đời sống của bạn.!!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Yêu trong nhóm Được & Mất, Tốt & Xấu

Go down

Yêu trong nhóm Được & Mất, Tốt & Xấu Empty Yêu trong nhóm Được & Mất, Tốt & Xấu

Bài gửi by Admin Wed Nov 20, 2013 1:44 pm

Anh chị em thân mến thời gian vừa qua chúng ta thấy xuất hiện rất nhiều các cặp đôi đến với nhau thông qua việc sinh hoạt trong nhóm SVCG ...Đó là điều nên khuyến khích hay ngăn cản, tốt hay xấu, được hay mất đối với nhóm?!? Theo bạn việc này có tác động gì tới các mối quan hệ bạn bè, anh em khác trong nhóm?!?[

Quan điểm 1: anh addmin hỏi hay nhỉ được và mất cái gì nào ...??
Thấy một cái là tốt đúng là hiểu nhau rồi trong nhóm cũng ổn khỏi lo chuyên gia đình ...(ai cũng hiểu khổ con gái nhỉ...)
nhưng mà thế không được thì sao nhỉ ?
Cũng để lại một vết lâm thâm gì đó....nhưng mà hay cái nếu không thành mà còn thoải mái thì tốt ,mà không thì em nghĩ chia tay nó cũng nhẹ nhàng hơn các mối tình khác...
Nhưng mà cái nữa là khi yêu cái gì cũng đẹp...ý Chúa đấy,Chúng mình mãi bên nhau thôi không xa được đâu...không gì chia cắt đâu....???có đúng không thưa anh chị em
ý kiến : quen biết nhau lâu rồi hãng tính chuyện tán tỉnh nhau nghen, chín muồi thì hãng ra mặt kẻo không bị anh em trêu cho ....nghe mà ớn...he he

Quan điểm 2:
Nếu mà yêu được trong nhóm thì thật tuyện vời, vì hiểu nhau, cùng làm việc với nhau, chắc chắn sẽ tạo cho mọi người động lực tham gia nhóm, nhưng...

... nếu không thành thì có khi bỏ nhóm luôn vì mục đích tham gia nhóm để tìm nhau :

...còn nếu thành đôi thi...
<1> không còn mặn mà với hoạt động nhóm nữa để dành thời gian cho nhau nhiều hơn:
<2> vẫn tham gia nhóm nhiệt tình & gắn kết với nhóm hơn như một lời tri ân nhóm đã đưa họ đến với nhau ( rất đáng trân trọng)

Quan điểm 3 :
Mình thấy rằng thực ra yêu người trong nhóm thì cũng tốt ,vì mình đã sống bên nhau ,hiểu nhau và lại là người công giáo nữa .Nhưng mình không đông ý với những người yêu nhau trong nhóm để rồi dần dần tách mình ra khỏi nhóm ,mọi hoạt động ,sinh hoạt chỉ có nghĩ đến chuyện đi riêng và tách biệt ra khỏi nhóm .Không tốt chút nào cả ,hơn nữa là bỏ bê việc cầu nguyện cùng nhóm mà đi chơi bời ,cafe cà pháo ah ?
Mình cũng đang yêu và người ấy cũng trong nhóm thôi ,nhưng mình không bao giờ nghĩ sẽ bỏ bê việc nhóm hay là tách ra khỏi nhóm những khi đi cùng nhóm .Phải làm việc nhà Chúa trước đã và càng phải đến với Chúa nhiều hơn để ngài củng cố tình yêu của mình !hihi

Quan điểm 4: Thật khó có sự lựa chọn tốt nhất giữa công việc của nhóm & dành nhiều thời gian quan tâm tới người yêu hơn. Chúng ta tưởng rằng mình hăng hái làm việc nhóm, hăng hái phục vụ thì sẽ được người mình yêu ủng hộ & tán thưởng, vì người mình yêu cũng là một thành viên trong nhóm & cũng có tâm huyết với nhóm, nhưng nó thực sự là một vấn đề nan giải...

Quan điểm 5: Chính là quana điểm của ace. Ace nhìn nhận tương quan vấn đề như thế nào, tình yêu cá nhân và tình yêu với nhóm, biết làm sao đây
Admin
Admin
Admin
Admin

https://svcglangsu.forumvi.com

- Similar topics